🗣️ Trần Văn Thiện hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Hiệu điện thế giữa hai điện cực của ống Cu-lít-giơ (ống tia X) là UAK=2.104V, bỏ qua động năng ban đầu của êlectron khi bứt ra khỏi catốt. Tần số lớn nhất của tia X mà ống có thể phát ra xấp xỉ bằng:
(A) 4,83.1018Hz
(B) 4,83.1017Hz
(C) 4,83.1019Hz
(D) 4,83.1021Hz
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thptqg mon vat li moi nhat cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Phạm Thị Thành trả lời:
Chọn câu (A): 4,83.1018Hz
Ta có: eUAK = hf + Q nên f = fmax khi Q = 0, lúc đó:
= 4,83.1018Hz
👤 Phạm Thị Minh viết:
Chọn C, 4,83.1019Hz
👤 Lê Thị Anh viết:
Chọn D, 4,83.1021Hz
👤 Trần Thị Phúc viết:
Chọn B, 4,83.1017Hz
👤 Lê Thị Anh viết:
Chọn A, 4,83.1018Hz
➥ 🗣️ Trần Văn Thiện trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề thi thử THPTQG môn Vật Lí mới nhất cực hay có lời giải
👤 Trần Văn Thành viết:
Chọn A: 4,83.1018Hz
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: