🗣️ Nguyễn Văn Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Công suất của một nguồn sáng là P = 2,5W. Biết nguồn phát ra ánh sáng đon sắc có bước sóng λ=0,3μm. Cho hằng số Plăng là 6,625.10−34J.s và tốc độ ánh sáng trong chân không 3.108 m/s. số phôtôn phát ra từ nguồn sáng trong một phút là
(A) 2,26.1020
(B) 5,8.1018
(C) 3,8.1019
(D) 3,8.1018
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 30 de thi thu thpt quoc gia mon vat ly nam 2022 co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Lộc trả lời:
Chọn câu (A): 2,26.1020
Số phôtôn phát ra từ nguồn sáng trong 1 giây: N=Pε=Pλhc=2,5.0,3.10−66,625.10−34.3.108=3,77.1018
Số phôtôn phát ra từ nguồn sáng trong 1 phút: 60.N=60.3,77.108=2,26.1020
👤 Trần Thị Thành viết:
Chọn C, 3,8.1019
👤 Lê Thị Đức viết:
Chọn D, 3,8.1018
👤 Phạm Thị Phú viết:
Chọn B, 5,8.1018
👤 Lê Thị Lộc viết:
Chọn A, 2,26.1020
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 30 đề thi thử THPT Quốc gia môn Vật lý năm 2022 có đáp án
👤 Lê Thị Huy viết:
Chọn A: 2,26.1020
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: