🗣️ Nguyễn Văn Huy hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Giả sử một nguồn sáng laze phát ra ánh sáng đơn sắc có bước sóng λ=0,75μm. Công suất phát xạ của nguồn là 10,6 W. Số phôtôn mà nguồn phát ra trong một giây là
(A) 5,0.1020.
(B) 4,0.1019.
(C) 5,0.1019.
(D) 8,5.1020.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 30 de thi thu thpt quoc gia mon vat ly nam 2022 co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Phi trả lời:
Chọn câu (B): 4,0.1019.
n=Pε=Pλhc=10,6.0,75.10−6hc=4.1019.
👤 Dương Văn Minh viết:
Chọn C, 5,0.1019.
👤 Đinh Văn Phúc viết:
Chọn D, 8,5.1020.
👤 Hồ Văn Anh viết:
Chọn B, 4,0.1019.
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Huy trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 30 đề thi thử THPT Quốc gia môn Vật lý năm 2022 có đáp án
👤 Ngô Văn Phúc viết:
Chọn A, 5,0.1020.
👤 Trần Hải Lộc viết:
Chọn B: 4,0.1019.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: