🗣️ Phạm Văn Tuấn hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Công thoát của electron ra khỏi kim loại A=6,625.10−19 J. Giới hạn quang điện của kim loại đó là
(A) 0,300 μm
(B) 0,250 μm
(C) 0,295 μm
(D) 0,375 μm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,nam 2022, de thi thu mon vat ly thpt quoc gia co loi giai ,30 de,.
🕵 Bạn Lê Thị Minh trả lời:
Chọn câu (A): 0,300 μm
Giới hạn quang điện λ0 = hc/ɛ = 3.10-7 m = 0,3 µm
👤 Phạm Trọng Khanh viết:
Chọn C, 0,295 μm
👤 Trần Hậu Mạnh viết:
Chọn D, 0,375 μm
👤 Lê Trí Bách viết:
Chọn B, 0,250 μm
👤 Trần Thế Vỹ viết:
Chọn A, 0,300 μm
➥ 🗣️ Phạm Văn Tuấn trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022
👤 Trần Thị Thành viết:
Chọn A: 0,300 μm
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: