🗣️ Hoàng Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một đoạn mạch điện xoay chiều chỉ có R=10Ω, điện áp mắc vào đoạn mạch là u=110√2cos(100πt)(V). Khi đó biểu thức cường độ dòng điện chạy qua R có dạng là:
(A) i=110√2cos(100πt)(A)
(B) i=11√2cos(100πt+π2)(A)
(C) i=11√2cos(100πt)(A)
(D) i=11cos(100πt)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi vat ly thpt quoc gia nam 2022 co loi giai ,30 de,.
🕵 Bạn Phạm Nhật Lộc trả lời:
Chọn câu (C): i=11√2cos(100πt)(A)
Ta có i=uR=11√2cos(100πt)(A).
.
👤 Phạm Gia Thành viết:
Chọn C, i=11√2cos(100πt)(A)
➥ 🗣️ Hoàng Thị Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi Vật lý THPT Quốc gia năm 2022 có lời giải (30 đề)
👤 Trần Khôi Đức viết:
Chọn D, i=11cos(100πt)(A)
👤 Lê Phương Phú viết:
Chọn B, i=11√2cos(100πt+π2)(A)
👤 Trần Hải Lộc viết:
Chọn A, i=110√2cos(100πt)(A)
👤 Võ Trọng Cường viết:
Chọn C: i=11√2cos(100πt)(A)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: