🗣️ Dương Thị Hoàng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Công thoát electron của một kim loại là 2,36eV. Cho h = 6,625.10-34J.s; c = 3.108m/s; 1eV = 1,6.1019J. Giới hạn quang điện của kim loại trên là
(A) 8,42.10-26 m
(B) 0,53 μm
(C) 1,24 μm
(D) 2,93 μm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Lê Phan Anh trả lời:
Chọn câu (B): 0,53 μm
👤 Phạm Phan Huy viết:
Chọn C, 1,24 μm
👤 Trần Nhật Huy viết:
Chọn D, 2,93 μm
👤 Lê Liêm Huy viết:
Chọn B, 0,53 μm
➥ 🗣️ Dương Thị Hoàng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải chi tiết
👤 Trần Khanh Huy viết:
Chọn A, 8,42.10-26 m
👤 Trần Thị Dũng viết:
Chọn B: 0,53 μm
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: