🗣️ Phạm Văn Nghĩa hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Giới hạn quang dẫn của một chất bán dẫn là 1,88 μm. Lấy h=6,625.10−34 J.s c=3.108 m/s và 1 eV=1,6.10−19 J. Năng lượng cần thiết để giải phóng một electron liên kết thành electron dẫn (năng lượng kích hoạt) của chất đó là:
(A) 0,66.10−3 eV
(B) 1,056.10−25 eV.
(C) 0,66 eV
(D) 2,2.10−19 eV
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Trần Thị Phú trả lời:
Chọn câu (C): 0,66 eV
👤 Phạm Thị Phúc viết:
Chọn C, 0,66 eV
➥ 🗣️ Phạm Văn Nghĩa trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải chi tiết
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn D, 2,2.10−19 eV
👤 Lê Thị Minh viết:
Chọn B, 1,056.10−25 eV.
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn A, 0,66.10−3 eV
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn C: 0,66 eV
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: