🗣️ Phạm Anh Đạt hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp xoay chiều u=U0cos(120πt+π3)(V) vào hai đầu một cuộn cảm thuần có độ tự cảm L=16πH. Tại thời điểm điện áp giữa hai đầu cuộn cảm là 40√2V thì cường độ dòng điện qua cuộn cảm là 1A. Biểu thức của cường độ dòng điện qua cuộn cảm là
(A) i=3√2cos(120πt-π6)(A)
(B) i=3cos(120πt-π6)(A)
(C) i=2√2cos(120πt-π6)(A)
(D) i=2cos(120πt+π6)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Lê Thị Phúc trả lời:
Chọn câu (B): i=3cos(120πt-π6)(A)
.
👤 Lê Văn Hậu viết:
Chọn C, i=2√2cos(120πt-π6)(A)
👤 Phạm Anh Trọng viết:
Chọn D, i=2cos(120πt+π6)(A)
👤 Trần Văn Quý viết:
Chọn B, i=3cos(120πt-π6)(A)
➥ 🗣️ Phạm Anh Đạt trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lý cực hay có lời giải
👤 Phạm Văn Tùng viết:
Chọn A, i=3√2cos(120πt-π6)(A)
👤 Phạm Gia Đức viết:
Chọn B: i=3cos(120πt-π6)(A)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: