🗣️ Trần Thế Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một quả cầu khối lượng m=1g, có điện tích q=10-6C sẽ rơi với gia tốc a bằng bao nhiêu, nếu biết cường độ điện trường của Trái Đất là E=130(V/m) và hướng thẳng xuống mặt đất? Lấy g=9,8(m/s2)
(A) A. 15,93(m/s2)
(B) B. 9,93(m/s2)
(C) C. 12,22(m/s2)
(D) D. 9,8(m/s2)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia mon vat li moi nhat co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Trương Văn Thành trả lời:
Chọn câu (B): B. 9,93(m/s2)
👤 Trương Văn Đức viết:
Chọn C, C. 12,22(m/s2)
👤 Bùi Anh Dũng viết:
Chọn D, D. 9,8(m/s2)
👤 Phan Văn Thành viết:
Chọn B, B. 9,93(m/s2)
➥ 🗣️ Trần Thế Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lí mới nhất có lời giải chi tiết
👤 Võ Văn Phú viết:
Chọn A, A. 15,93(m/s2)
👤 Trần Gia Anh viết:
Chọn B: B. 9,93(m/s2)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: