🗣️ Trần Thị Thanh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp u=100√2cosωt (V) vào hai đầu đoạn mạch gồm điện trở thuần 200Ω, cuộn cảm thuần có độ tự cảm L=2532πH và tụ điện có điện dung C=10-34π mắc nối tiếp. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là 40W. Giá trị của f bằng
(A) 160Hz
(B) 160 π rad/s
(C) 80Hz
(D) 80rad/s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop de thi thu thptqg mon vat li nam 2020 cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Phạm Phan Tín trả lời:
Chọn câu (C): 80Hz
👤 Trần Thị Tân viết:
Chọn C, 80Hz
➥ 🗣️ Trần Thị Thanh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp đề thi thử THPTQG môn Vật lí năm 2020 cực hay có lời giải
👤 Nguyễn Thị Việt viết:
Chọn D, 80rad/s
👤 Nguyễn Thị Thiên viết:
Chọn B, 160 π rad/s
👤 Trần Thị Phước viết:
Chọn A, 160Hz
👤 Phạm Văn Phú viết:
Chọn C: 80Hz
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: