🗣️ Nguyễn Thị Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một quả cầu nhỏ khối lượng 3,06.10-15 kg, mang điện tích 4,8.10-18 C, nằm lơ lửng giữa hai tấm kim loại song song nằm ngang nhiễm điện trái dấu, cách nhau một khoảng 2 cm. Lấy g = 10 m/s2.Hiệu điện thế đặt vào hai tấm kim loại đó là
(A) U = 63,75 V
(B) U = 255,0 V
(C) U = 127,5 V
(D) U = 734,4 V
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop de thi thu thptqg mon vat li nam 2020 cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Hồ Thị Phú trả lời:
Chọn câu (C): U = 127,5 V
👤 Trần Phương Trọng viết:
Chọn C, U = 127,5 V
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp đề thi thử THPTQG môn Vật lí năm 2020 cực hay có lời giải
👤 Nguyễn Gia Triết viết:
Chọn D, U = 734,4 V
👤 Nguyễn Hải Hậu viết:
Chọn B, U = 255,0 V
👤 Trần Khánh Quý viết:
Chọn A, U = 63,75 V
👤 Trần Trí Dũng viết:
Chọn C: U = 127,5 V
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: