🗣️ Trần Liêm Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một vật dao động điều hòa theo phương trình x=7cos(2πt−2π3)cm với t tính bằng s. Kể từ t=0, đến thời điểm mà gia tốc của vật có độ lớn cực tiểu lần thứ hai thì tốc độ trung bình của vật là
(A) 27,5 cm/s.
(B) 29,4 cm/s.
(C) 28,9 cm/s.
(D) 30,0 cm/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li so gd nghe an ,lan 4, co dap an.
🕵 Bạn Phạm Minh Đức trả lời:
Chọn câu (D): 30,0 cm/s.
a=0⇒x=0→s=A2+2A=72+2.7=17,5cm t=αω=2π3+π22π=712s vtb=st=17,57/12=30cm/s .
👤 Đỗ Diệp Phúc viết:
Chọn C, 28,9 cm/s.
👤 Ngô Thế Anh viết:
Chọn D, 30,0 cm/s.
➥ 🗣️ Trần Liêm Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Sở GD Nghệ An (Lần 4) có đáp án
👤 Đặng Ngọc Minh viết:
Chọn B, 29,4 cm/s.
👤 Bùi Khôi Anh viết:
Chọn A, 27,5 cm/s.
👤 Nguyễn Liêm Dũng viết:
Chọn D: 30,0 cm/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: