🗣️ Nguyễn Hậu Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc lò xo nằm ngang có tần số góc dao động riêng w = 10 rad/s. Tác dụng vào vật nặng theo phương của trục lò xo, một ngoại lực biến thiên Fn = F0cos(20t) N. Sau một thời gian vật dao động điều hòa trên đoạn thẳng MN = 10 cm. Khi vật cách M một đoạn 2 cm thì tốc độ của nó là
(A) 40 cm/s.
(B) 60 cm/s.
(C) 80 cm/s.
(D) 30 cm/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li thi xa quang tri co dap an.
🕵 Bạn Trần Văn Đức trả lời:
Chọn câu (C): 80 cm/s.
A=MN2=102=5cm v=ω√A2−x2=20√52−(5−2)2=80cm/s .
👤 Vũ Anh Dũng viết:
Chọn C, 80 cm/s.
➥ 🗣️ Nguyễn Hậu Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Thị xã Quảng Trị có đáp án
👤 Võ Minh Lộc viết:
Chọn D, 30 cm/s.
👤 Huỳnh Văn Đức viết:
Chọn B, 60 cm/s.
👤 Hoàng Văn Thành viết:
Chọn A, 40 cm/s.
👤 Nguyễn Khôi Danh viết:
Chọn C: 80 cm/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: