🗣️ Phạm Khanh Hưng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp u=200√2cos100πt (V) vào hai đầu đoạn mạch RLC không phân nhánh với L, R có độ lớn không đổi và C=10−42πF, Khi đó điện áp hiệu dụng ở hai đầu mỗi phần tử R, L, C có độ lớn như nhau. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là
(A) 50W
(B) 100W
(C) C . 200W
(D) 350W
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li thpt tran cao van co dap an.
🕵 Bạn Lê Anh Phúc trả lời:
Chọn câu (C): C . 200W
Ta có: U=√U2R+(UL−UC)2=UR=UL=UC⇒cosφ=1. Lại có cộng hưởng: UL=UC=UR=200V=ZCI=200.I⇒I=1A Do đó P=UIcosφ=200.1.1=200W . .
👤 Trần Thế Tâm viết:
Chọn C, C . 200W
➥ 🗣️ Phạm Khanh Hưng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí THPT Trần Cao Vân có đáp án
👤 Nguyễn Trí Sang viết:
Chọn D, 350W
👤 Nguyễn Diệp Hùng viết:
Chọn B, 100W
👤 Trần Ngọc Tú viết:
Chọn A, 50W
👤 Nguyễn Phan Nam viết:
Chọn C: C . 200W
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: