🗣️ Hoàng Diệp Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc đơn gồm dây treo dài 50cm và vật nhỏ có khối lượng 100g dao động điều hòa với biên độ góc 5∘, tại nơi có gia tốc trọng trường g=10m/s2. Lấy π=3,14. Cơ năng của con lắc có giá trị bằng
(A) 1,18mJ .
(B) 1,90mJ .
(C) 2,90mJ .
(D) 2,18mJ .
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li thpt nguyen khuyen lan 2 co dap an.
🕵 Bạn Phạm Văn Thành trả lời:
Chọn câu (B): 1,90mJ .
. W=(Wt)max=mgl(1−cosα)=0,1.10.0,5.(1−cos5)=1,9.10−3J=1,9mJ.
👤 Nguyễn Văn Thành viết:
Chọn C, 2,90mJ .
👤 Trần Văn Đức viết:
Chọn D, 2,18mJ .
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn B, 1,90mJ .
➥ 🗣️ Hoàng Diệp Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí THPT Nguyễn Khuyến Lần 2 có đáp án
👤 Nguyễn Thị Lộc viết:
Chọn A, 1,18mJ .
👤 Lê Văn Vỹ viết:
Chọn B: 1,90mJ .
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: