🗣️ Phan Thị Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt vào 2 đầu điện trở 20Ω điện áp xoay chiều u thì dòng điện qua điện trở có biểu thức i= 3cos100πtA. Trong thời gian 5 phút, nhiệt lượng tỏa ra trên điện trở là
(A) 450J
(B) 18000J
(C) 12728J
(D) 27000J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li so binh duong co dap an.
🕵 Bạn Trần Hậu Thành trả lời:
Chọn câu (D): 27000J
P=I2R=(3√2)2⋅20=90(W) Q=Pt=90.5.60=27000J . Chon D
👤 Lê Trọng An viết:
Chọn C, 12728J
👤 Phạm Hậu Phú viết:
Chọn D, 27000J
➥ 🗣️ Phan Thị Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Sở GD Bình Dương (Lần 1) có đáp án
👤 Trần Trí Nguyên viết:
Chọn B, 18000J
👤 Nguyễn Thế Phong viết:
Chọn A, 450J
👤 Phạm Thị Đức viết:
Chọn D: 27000J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: