🗣️ Võ Thị Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áo xoay chiều có biểu thức u=220√2cos(100πt+π6) V vào hai đầu một mạch điện thì dòng điện qua mạch có biểu thức i=2√2cos(100πt−π6)#A. Công suất tiêu thụ của mạch điện là
(A) 440√2W
(B) 440W
(C) 880W
(D) 220W
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li so binh duong co dap an.
🕵 Bạn Phạm Trọng Phú trả lời:
Chọn câu (D): 220W
φ=φu−φi=π6+π6=π3P=UIcosφ=220⋅2⋅cosπ3=220(W) .
👤 Nguyễn Ngọc Trí viết:
Chọn C, 880W
👤 Trần Diệp Tài viết:
Chọn D, 220W
➥ 🗣️ Võ Thị Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Sở GD Bình Dương (Lần 1) có đáp án
👤 Trần Khôi Nhân viết:
Chọn B, 440W
👤 Nguyễn Gia Hiếu viết:
Chọn A, 440√2W
👤 Lê Khanh Dũng viết:
Chọn D: 220W
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: