🗣️ Trần Minh Việt hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Trong chân không, bức xạ đơn sắc vàng có bước sóng là 0,589 μm. Lấy h=6,625.10−34 Js,c=3.108 m/s và e=1,6.10−19 C. Năng lượng của phôtôn ứng với bức xạ này có giá trị là
(A) 2,11 eV
(B) 4,22 eV
(C) 0,42 eV
(D) 0,21 eV
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: on thi tot nghiep thpt mon vat li ,de 19,.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Thái trả lời:
Chọn câu (A): 2,11 eV
Năng lượng của phôtôn ứng với bức xạ này có giá trị là
ε=hcλ=6,625.10−34.3.1080,589.10−6=3,37.10−19 J=2,11 eV.
👤 Phạm Ngọc Thành viết:
Chọn C, 0,42 eV
👤 Trần Diệp Đức viết:
Chọn D, 0,21 eV
👤 Lê Khôi Phú viết:
Chọn B, 4,22 eV
👤 Trần Gia Lộc viết:
Chọn A, 2,11 eV
➥ 🗣️ Trần Minh Việt trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Ôn thi Tốt nghiệp THPT môn Vật Lí (Đề 19)
👤 Trần Khanh Lộc viết:
Chọn A: 2,11 eV
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: