🗣️ Phan Văn Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Giới hạn quang dẫn của Ge là 1,88μm . Lấyh=6,625.10−34Js; c=3.108 m/s . Năng lượng cần thiết (năng lượng kích hoạt) để giải phóng một êlectron liên kết thành êlectron dẫn của Ge là
(A) 1,0568.10−25 J
(B) 1,057.10−19 J
(C) 4,8.10−20 J
(D) 1,6.10−28 J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: on thi tot nghiep thpt mon vat li ,de 12,.
🕵 Bạn Trần Thị Đức trả lời:
Chọn câu (B): 1,057.10−19 J
A=hcλ=6,625.10−34.3.1081,88.10−6=1,057.10−19J.
👤 Lê Văn Phú viết:
Chọn C, 4,8.10−20 J
👤 Phạm Văn Thành viết:
Chọn D, 1,6.10−28 J
👤 Trần Văn Lộc viết:
Chọn B, 1,057.10−19 J
➥ 🗣️ Phan Văn Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Ôn thi Tốt nghiệp THPT môn Vật Lí (Đề 12)
👤 Nguyễn Văn Dũng viết:
Chọn A, 1,0568.10−25 J
👤 Phạm Minh Huy viết:
Chọn B: 1,057.10−19 J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: