🗣️ Nguyễn Văn Đạt hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 khó
Đặt điện áp u = U0cos (100πt + π3)(V) vào hai đầu cuộn cảm có độ tự cảm 12π (H). Ở thời điểm điện áp giữa hai đầu tụ điện là 100√2 V thì cường độ dòng điện trong mạch là 2A. Biểu thức của cường độ dòng điện trong mạch là:
(A) i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
(B) i = 2√2 cos (100πt + π6)(A)
(C) i = 2√2 cos (100πt + π6)(A)
(D) i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này khó, mức độ vận dụng cao, cố gắng.
🔑 Chủ đề: 200 cau trac nghiem dong dien xoay chieu nang cao.
🕵 Bạn Trần Thị Phúc trả lời:
Chọn câu (A): i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
ZL=50Ω
Đoạn mạch chỉ có cuộn cảm thuần thì
u2U20+i2I20=1 hay u2Z2LI20+i2I20=1 =>I0=√u2Z2L+i2=2√3 A
i=2√3 cos (100πt+π3-π2) (A)
i=2√3cos (100-π6) (A)
👤 Lê Trí Đức viết:
Chọn C, i = 2√2 cos (100πt + π6)(A)
👤 Phạm Trọng Dũng viết:
Chọn D, i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
👤 Trần Thế Thành viết:
Chọn B, i = 2√2 cos (100πt + π6)(A)
👤 Phạm Diệp Phú viết:
Chọn A, i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Đạt trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 200 câu trắc nghiệm Dòng điện xoay chiều nâng cao
👤 Phạm Nhật Tân viết:
Chọn A: i = 2√2 cos (100πt - π6)(A)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: