🗣️ Lê Khôi Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Đặt điện áp u=220√2cos(100πt)(V) vào hai đầu đoạn mạch gồm điện trở R = 100 Ω và cuộn cảm có độ tự cảm L=1π(H), cường độ dòng điện trong mạch có phương trình là:
(A) i=2,2cos(100πt+π4)(V).
(B) i=2,25cos(100πt+π4)(V).
(C) i=2,2cos(100πt-π4)(V).
(D) i=2,2√2cos(100πt−π4)(V).
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Trần Văn Phú trả lời:
Chọn câu (C): i=2,2cos(100πt-π4)(V).
👤 Vũ Minh Phú viết:
Chọn C, i=2,2cos(100πt-π4)(V).
➥ 🗣️ Lê Khôi Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Võ Khánh Thành viết:
Chọn D, i=2,2√2cos(100πt−π4)(V).
👤 Huỳnh Anh Lộc viết:
Chọn B, i=2,25cos(100πt+π4)(V).
👤 Hoàng Văn Dũng viết:
Chọn A, i=2,2cos(100πt+π4)(V).
👤 Nguyễn Ngọc Nghĩa viết:
Chọn C: i=2,2cos(100πt-π4)(V).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: