🗣️ Nguyễn Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Cho biết khoảng cách giữa tâm Mặt Trăng và tâm Trái Đất là 48.107m; khối lượng Mặt Trăng và Trái Đất tương ứng là 7,37.1022kg và 6.1024 kg; hằng số hấp dẫn G = 0,0672.10−8 N. Lực hấp dẫn giữa Trái Đất và Mặt Trăng có độ lớn là
(A) 0,204.1021(N).
(B) 2,04.1021(N).
(C) 22.1025(N).
(D) 2.1027(N).
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Đỗ Thế Lộc trả lời:
Chọn câu (A): 0,204.1021(N).
Đáp án đúng là A
Lực hấp dẫn giữa Trái Đất và Mặt Trăng có độ lớn là:
Fhd=Gm1m2r2=0,067.10−8.7,37.1022.6.1024(38.107)2≈0,204.1021(N)
👤 Phạm Thị Tấn viết:
Chọn C, 22.1025(N).
👤 Trần Thị Văn viết:
Chọn D, 2.1027(N).
👤 Lê Thị Phi viết:
Chọn B, 2,04.1021(N).
👤 Trần Thị Kỳ viết:
Chọn A, 0,204.1021(N).
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Nguyễn Văn Thành viết:
Chọn A: 0,204.1021(N).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: