🗣️ Đinh Thị Tâm hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có suất điện động ξ=24V và điện trở trong r=1 Ω. Trên các bóng đèn Đ1; Đ2lần lượt có ghi 12 V - 6 W và 12 V – 12 W. Điện trở thuần có giá trị R=3Ω. Cường độ dòng điện chạy qua các bóng đèn có giá trị
(A)
(B)
(C)
(D)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Phạm Hậu Tiến trả lời:
Chọn câu (B):
👤 Trần Văn Phúc viết:
Chọn C,
👤 Nguyễn Văn Anh viết:
Chọn D,
👤 Nguyễn Thị Minh viết:
Chọn B,
➥ 🗣️ Đinh Thị Tâm trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn A,
👤 Lê Văn Đức viết:
Chọn B:
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: