🗣️ Lê Minh Hòa hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Khải trả lời:
Lời giải: 72 km/h = 20 m/s Một ô tô đang chạy với vận tốc 72 km/h chậm dần đều với gia tốc a=−5m/s2 quãng đường ô tô đi được đến khi dừng lại là s=v21−v202.a=02−2022.(−5)=40m Thời gian hãm phanh: t=0−20−5=4s Vậy để không đụng vào chướng ngại vật thì ô tô cần hãm phanh ở vị trí cách chướng ngại vật một khoảng ngắn nhất là 20 m.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: