🗣️ Nguyễn Văn Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một vật có khối lượng m chịu tác dụng của hai lực →F1; →F2. Cho biết F1 = 34,64 N; F2 = 20 N; α = 30° là góc hợp bởi hai lực →F1; →F2. Tìm độ lớn lực tổng hợp.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Đỗ Thị Dũng trả lời:
Tổng hợp 2 lực theo quy tắc hình bình hành ta có:
F12=√F21+F22+2.F1F2.cosα=√34,642+202+2.34,64.20.cos300≈53N
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: