🗣️ Phạm Thế Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Cho mạch điện chứa nguồn với R1nt(R2// R3). Trong đó nguồn có suất điện động E = 10V, điện trở trong r = 1 Ω ; R1 = 8 Ω, R2 = 3 Ω, R3 = 1,5 Ω. Tính:
a. Điện trở mạch ngoài?
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Lê Văn Đức trả lời:
a. R23=3.1,53+1,5=1(Ω)
Rtđ=R23+R1=1+8=9
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: