🗣️ Trần Hậu Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Cho một vật m = 200 g tham gia đồng thời hai dao động điều hòa cùng phương, cùng tần số với phương trình lần lượt là x1=√3sin(20t+π2) cm và x2=2cos(20t+5π6)cm. Độ lớn của hợp lực tác dụng lên vật tại thời điểm t=π120s là
(A) 0,2 N.
(B) 0,4 N.
(C) 4 N.
(D) 2 N.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Lộc trả lời:
Chọn câu (A): 0,2 N.
Đáp án đúng: A
Phương trình dao động tổng hợp của vật là:
x=x1+x2=cos(20t+π2)cm
Độ lớn của hợp lực tác dụng lên vật tại thời điểm t=π120s là
F=|ma|=|−mω2x|=|−0,2.202.cos(20.π120+π2).10−2|=0,4(N)
👤 Trần Thị Nam viết:
Chọn C, 4 N.
👤 Nguyễn Thị Duy viết:
Chọn D, 2 N.
👤 Nguyễn Thị Long viết:
Chọn B, 0,4 N.
👤 Trần Thị Khôi viết:
Chọn A, 0,2 N.
➥ 🗣️ Trần Hậu Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Lê Thị Dũng viết:
Chọn A: 0,2 N.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: