🗣️ Lê Thế Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Vật lý Lớp 11 trong sách bài tập Sách Chân Trời Sáng Tạo
,AB song song với các đường sức điện như Hình 13.3 . Biết cường độ điện trường có độ lớn E=1000 V/m.
a) Tính các hiệu điện thế UAB, UBC, UCA.
b) Tính công của lực điện trường khi một proton chuyển động từ C đến B. Lấy điện tích của proton là q=1,6.10−19C.
c) Nếu proton đó bắt đầu chuyển động không vận tốc ban đầu tại A thì tốc độ của proton đó khi đến B là bao nhiêu? Lấy khối lượng của proton là m=1,67.10−27 kg.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt vat li 11 ctst bai 13, dien the va the nang dien co dap an.
🕵 Bạn Trần Văn Phú trả lời:
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: