🗣️ Nguyễn Thị Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Cánh Diều
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt li 10 bai 5, chuyen dong bien doi co dap an.
🕵 Bạn Bùi Liêm Dũng trả lời:
Lời giải Gia tốc của xe trong khoảng 0≤t≤15s là: a0−15=50−015=3,3m/s2 Gia tốc của xe trong khoảng 15s≤t≤40s là a15−40=0 (do xe chuyển động thẳng đều) Gia tốc của xe trong khoảng 40s≤t≤50s là: a40−50=0−5050−40=−5,0m/s2 Gia tốc có độ lớn 5,0 m/s2 và ngược chiều chuyển động.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: