🗣️ Phạm Thị Khôi hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Cánh Diều
Động năng của vật tại thời điểm t<2v0sinαg là bao nhiêu?
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt li 10 bai 13, bao toan va chuyen hoa nang luong co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Anh trả lời:
Lời giải Động năng của vật tại thời điểm t Wđt = 12m((v0cosα)2+(v0sinα−gt)2)=12mv20(1−2gtsinαv0+g2t2v20) Hay: Wđt = 11,25.(1 - 1,13.t + 0,427.t2)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: