🗣️ Phạm Văn Minh hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ trong sách bài tập
Chất điểm khối lượng m=0,01(kg), dao động điều hoà trên một đoạn thẳng 4(cm) với tần số f=5(Hz). t=0 chất điểm qua vị trí cân bằng theo chiều dương của quỹ đạo. Hợp lực tác dụng vào chất điểm lúc t=0,95(s) là :
(A) ≈0.197N
(B) ≈1.97N
(C) ≈19.7N
(D) một kết quả khác
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: dao dong co,trac nghiem.
🕵 Bạn Lê Thị Anh trả lời:
Chọn câu (A): ≈0.197N
👤 Trần Văn Tín viết:
Chọn C, ≈19.7N
👤 Nguyễn Văn Dương viết:
Chọn D, một kết quả khác
👤 Nguyễn Văn Khải viết:
Chọn B, ≈1.97N
👤 Trần Văn Việt viết:
Chọn A, ≈0.197N
➥ 👥 Lê Thị Anh trả lời: Đồng ý với bạn
T=0.2s => t= 19T4 vậy chất điểm đang ở biên => x=A. tổng hợp lực tác dụng có độ lớn F=kA
➥ 🗣️ Phạm Văn Minh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ
👤 Trần Minh Dũng viết:
Chọn A: ≈0.197N
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: