🗣️ Nguyễn Văn Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp xoay chiều u=220√2cos100πt (V)(t tính bằng giây) vào hai đầu mạch gồm điện trở R=100Ω, cuộn thuần cảm L = 318,3mH và tụ điện C=15,92μF mắc nối tiếp. Trong một chu kỳ, khoảng thời gian điện áp hai đầu đoạn mạch sinh công dương cung cấp điện năng cho mạch bằng:
(A) 20ms
(B) 17,5ms
(C) 12,5ms
(D) 15ms
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi vat ly thpt quoc gia nam 2022 co loi giai ,30 de,.
🕵 Bạn Hồ Thị Lộc trả lời:
Chọn câu (D): 15ms
👤 Trần Văn Toàn viết:
Chọn C, 12,5ms
👤 Lê Văn Ân viết:
Chọn D, 15ms
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi Vật lý THPT Quốc gia năm 2022 có lời giải (30 đề)
👤 Phạm Văn Vũ viết:
Chọn B, 17,5ms
👤 Lê Văn Cường viết:
Chọn A, 20ms
👤 Trần Minh Hưng viết:
Chọn D: 15ms
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: