🗣️ Phạm Hải Trí hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một ấm đun nước có ghi 200 V - 800 W, có độ tự cảm nhỏ không đáng kể, được mắc vào điện áp xoay chiều u=200√2cos(100πt) (V). Biểu thức cường độ dòng điện chạy qua ấm có dạng
(A) i=4√2cos(100πt+π2)
(B) i=4cos(100πt)
(C) i=4sin(100πt+π2)
(D) i=4√2sin(100πt+π2)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia chuan cau truc cua bo giao duc mon vat li.
🕵 Bạn Trần Văn Đạt trả lời:
Chọn câu (D): i=4√2sin(100πt+π2)
Điện trở của ấm: Trong mạch xoay chiều chỉ có điện trở thuần:
👤 Bùi Văn Huy viết:
Chọn C, i=4sin(100πt+π2)
👤 Đặng Văn Huy viết:
Chọn D, i=4√2sin(100πt+π2)
➥ 🗣️ Phạm Hải Trí trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 20 Bộ đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lí cực hay có lời giải
👤 Trương Văn Huy viết:
Chọn B, i=4cos(100πt)
👤 Phan Văn Huy viết:
Chọn A, i=4√2cos(100πt+π2)
👤 Nguyễn Văn Thành viết:
Chọn D: i=4√2sin(100πt+π2)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: