🗣️ Trần Nhật Thái hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Phương trình chuyển động của một chất điểm dọc theo trục Ox có dạng x=4t-10 (x đo bằng kilomet và t đo bằng giờ). Quãng đường đi được của chất điểm ssau 2 h chuyển động là bao nhiêu?
(A) -2 km
(B) 2 km
(C) 8 km
(D) -8 km
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 25 de thi thu thpt quoc gia mon vat ly co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Phạm Hải Hào trả lời:
Chọn câu (C): 8 km
+ Từ phương trình đề cho, suy ra tốc dộ chuyển động của chất điểm là v=4 km/h
+ Quãng đường chất điểm đi được sau 2h là:s=v.t=4.2=8 km
=>
👤 Bùi Liêm Lộc viết:
Chọn C, 8 km
➥ 🗣️ Trần Nhật Thái trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 25 đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lý có lời giải chi tiết
👤 Đặng Phan Phú viết:
Chọn D, -8 km
👤 Trương Khanh Dũng viết:
Chọn B, 2 km
👤 Phan Hậu Đức viết:
Chọn A, -2 km
👤 Nguyễn Thị Tiến viết:
Chọn C: 8 km
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: