🗣️ Trương Văn Phong hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đoạn mạch điện xoay chiều hai đầu A, B gồm biến trở R, cuộn dây có điện trở thuần r=120Ω và độ tự cảm L=1πH tụ điện có điện dung C=10-3πF mắc nối tiếp nhau. Đặt vào hai đầu AB điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng không đổi và tần sô 50 Hz. Thay đổi R để công suất tỏa nhiệt của mạch cực đại P1, công suất tỏa nhiệt trên R đạt cực đại P2, với P1 – P2 = 168,5W. Giá trị P2 gần nhất với giá trị nào sau đây?
(A) 285W.
(B) 259 W.
(C) 89 W.
(D) 25 W.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Lê Thị Long trả lời:
Chọn câu (C): 89 W.
.
👤 Nguyễn Thị Phúc viết:
Chọn C, 89 W.
➥ 🗣️ Trương Văn Phong trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lý cực hay có lời giải
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn D, 25 W.
👤 Trần Thị Minh viết:
Chọn B, 259 W.
👤 Nguyễn Nhật Anh viết:
Chọn A, 285W.
👤 Lê Thị Thành viết:
Chọn C: 89 W.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: