🗣️ Trần Liêm Anh hỏi: Cho mình hỏi một câu Cơ học vật rắn bài tập về nhà
Một ròng rọc có bán kính 10cm, có mômen quán tính đối với trục là I = 0,02 kgm2. Ban đầu ròng rọc đang đứng yên, tác dụng vào ròng rọc một lực không đổi F = 4N tiếp tuyến với vành ngoài của nó. Gia tốc góc của ròng rọc là
(A) 20rad/s2
(B) 25rad/s2
(C) 15rad/s2
(D) 40rad/s2
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.
🔑 Chủ đề: vat ran,trac nghiem.
🕵 Bạn Phạm Minh Phúc trả lời:
Chọn câu (A): 20rad/s2
-> γ=F.dI=4.0,10,02=20
👤 Nguyễn Nhật Lộc viết:
Chọn C, 15rad/s2
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn D, 40rad/s2
👤 Trần Phan Dũng viết:
Chọn B, 25rad/s2
👤 Nguyễn Liêm Đức viết:
Chọn A, 20rad/s2
➥ 🗣️ Trần Liêm Anh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tóm tắt LT và BT TN ĐLH vật rắn
👤 Phạm Thị Mạnh viết:
Chọn A: 20rad/s2
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: