🗣️ Trần Văn Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cường độ dòng điện tức thời chạy qua một đoạn mạch điện xoay chiều là i= 4sin (20πt) (A),t đo bằng giây. Tại thời điểm t1 nào đó dòng điện đang giảm và có cường độ bằng i2 = -2A. Hỏi đến thời điểm cường độ dòng điện bằng bao nhiêu?
(A) - 2A
(B) 2A
(C) 2√3A
(D) -2√3A
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat ly thpt vi thanh, hau giang ,lan 1, co dap an.
🕵 Bạn Phạm Thị Thịnh trả lời:
Chọn câu (D): -2√3A
i=4cos(20πt+arccos−24)t=0,025→i=−2√3A
👤 Ngô Thị Hiệp viết:
Chọn C, 2√3A
👤 Hồ Thị Đông viết:
Chọn D, -2√3A
➥ 🗣️ Trần Văn Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật lý THPT Vị Thanh, Hậu Giang (Lần 1) có đáp án
👤 Đỗ Thị Đại viết:
Chọn B, 2A
👤 Đặng Thị Lợi viết:
Chọn A, - 2A
👤 Trần Văn Phú viết:
Chọn D: -2√3A
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: