🗣️ Phạm Thị Việt hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc lò xo có độ cứng k=20N/m, dao động với quỹ đạo dài 10cm. Năng lượng dao động điều hòa của con lắc là
(A) 0,025J .
(B) 0,125J .
(C) 12500J.
(D) 5000J.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li thpt binh chieu co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Phương Thái trả lời:
Chọn câu (A): 0,025J .
: Biên độ A = 5cm, cơ năng W = 12kA2=0,025J
👤 Lê Thị Thành viết:
Chọn C, 12500J.
👤 Phạm Thị Đức viết:
Chọn D, 5000J.
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn B, 0,125J .
👤 Phạm Thị Lộc viết:
Chọn A, 0,025J .
➥ 🗣️ Phạm Thị Việt trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí THPT Bình Chiểu có đáp án
👤 Phạm Thị Lộc viết:
Chọn A: 0,025J .
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: