🗣️ Trần Thị Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một con lắc đơn có chu kì dao động T = 3 s, thời gian để con lắc đi từ VTCB đến vị trí có li độ x=A2 là
(A) t=0,250(s)
(B) t=0,375(s)
(C) t=0,750(s)
(D) t=1,50(s)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Võ Trí Minh trả lời:
Chọn câu (A): t=0,250(s)
Vận dụng quan hệ giữa chuyển động tròn đều và dao động điều hoà, ta có thời gian vật chuyển động từ VTCB đến vị trí có li độ x = A/2 là t=π6ω=T12=0,250 s
Đáp án đúng: A
👤 Trần Văn Ngọc viết:
Chọn C, t=0,750(s)
👤 Lê Anh Vĩ viết:
Chọn D, t=1,50(s)
👤 Phạm Văn Linh viết:
Chọn B, t=0,375(s)
👤 Lê Văn Hiển viết:
Chọn A, t=0,250(s)
➥ 🗣️ Trần Thị Phúc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Trần Gia Đức viết:
Chọn A: t=0,250(s)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: