Một vật có khối lượng m = 1 kg dao động điều hoà với chu kì T = 2 s. Vật qua vị trí cân bằng với vận tốc 31,4 cm/s. Khi t = 0 vật qua li độ x = 5 cm theo

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Võ Hải Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập

Một vật có khối lượng m = 1 kg dao động điều hoà với chu kì T = 2 s. Vật qua vị trí cân bằng với vận tốc 31,4 cm/s. Khi t = 0 vật qua li độ x = 5 cm theo chiều âm quỹ đạo. Lấy π ≈ 10. Phương trình dao động điều hoà của con lắc là

(A) x = 10cos(πt + π /3) (cm).

(B) x = 10cos(2πt + π/3) (cm).

(C) x = 10cos(πt - π/6) (cm).

(D) x = 5cos(πt - 5π /6) (cm).

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.

🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Phạm Văn Huy trả lời:

Chọn câu (A): x = 10cos(πt + π /3) (cm).

Lời giải ω=2πT=π(rad/s) ωA=31,4A=10 Tại t = 0, x = 5 > 0 và đi theo chiều âm φ=arccos510=π3 => x = 10cos(πt + π /3)(cm). Đáp án đúng: A


Câu trước | Câu kế tiếp
Các câu trả lời

👤 Trần Văn Tường viết:

Chọn C, x = 10cos(πt - π/6) (cm).


👤 Lê Văn Kha viết:

Chọn D, x = 5cos(πt - 5π /6) (cm).


👤 Phạm Văn Thanh viết:

Chọn B, x = 10cos(2πt + π/3) (cm).


👤 Lê Văn Hòa viết:

Chọn A, x = 10cos(πt + π /3) (cm).

➥ 🗣️ Võ Hải Phúc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án


👤 Lê Văn Đức viết:

Chọn A: x = 10cos(πt + π /3) (cm).

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12