🗣️ Trần Văn Khang hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
(A) 0,36 m/s.
(B) 3,6 m/s.
(C) 36 cm/s.
(D) – 0,36 m/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Phạm Thị Vương trả lời:
Chọn câu (B): 3,6 m/s.
Lời giải Chu kì: T=0,1(s) Thời gian vật đi đoạn đường ngắn nhất từ vị trí cân bằng đến vị trí có li độ x = 3 cm là Δt=T12=1120(s) Vận tốc trung bình của vật khi đi đoạn đường ngắn nhất từ vị trí cân bằng đến vị trí có li độ x = 3 cm là ¯v=xsau−xtruocΔt=3−01120=360(cm/s)=3,6(m/s) Đáp án đúng: B
👤 Trần Ngọc Tâm viết:
Chọn C, 36 cm/s.
👤 Nguyễn Diệp Sang viết:
Chọn D, – 0,36 m/s.
👤 Nguyễn Khôi Hùng viết:
Chọn B, 3,6 m/s.
➥ 🗣️ Trần Văn Khang trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Trần Gia Tú viết:
Chọn A, 0,36 m/s.
👤 Nguyễn Khanh Nam viết:
Chọn B: 3,6 m/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: