Cho mạch điện (E, r) có . E=20V,r=1,6Ω,R1=R2=1Ω , hai đèn giống nhau. Biết công suất tiêu thụ ở mạch ngoài bằng 60 W. Tính

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Đỗ Minh Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập

Cho mạch điện (E, r) có . E=20V,r=1,6Ω,R1=R2=1Ω, hai đèn giống nhau. Biết công suất tiêu thụ ở mạch ngoài bằng 60 W. Tính công suất tiêu thụ của mỗi đèn và hiệu suất của nguồn.

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.

🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Lê Thị Minh trả lời:

Lời giải: Có U1=I1.R1=EI1rI1.1=20I1.1,62,6.I1=20I1=10013(A) Tương tự tính được I2=10013(A)I1=I2 mạch mắc nối tiếp Rtd=R1+R2=2(Ω) Umạch =230(V) P1=I2.R1=(10013)2 P2=(10013)2 H=RR+r=11+1,6=38,46%


Câu trước | Câu kế tiếp

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12