🗣️ Phạm Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một con lắc lò xo gồm lò xo nhẹ có độ cứng 100 N/m và vật nhỏ khối lượng m. Con lắc dao động điều hòa theo phương ngang với chu kì T. Biết ở thời điểm t vật có li độ 5 cm, ở thời điểm t +T4vật có tốc độ 50 cm/s. Giá trị của m bằng
(A) 0,5 kg.
(B) 1,2 kg.
(C) 0,8 kg.
(D) 1,0 kg.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Trần Gia Đức trả lời:
Chọn câu (A): 0,5 kg.
Từ thời điểm t thì vật ở li độ 5 cm ⇒cosφ=5A
Sau thời gian t+T4 vật có tốc độ 50 cm/s
⇒cosφ=50Aω⇒5A=50Aω ⇒ω=10(rad/s)⇒m=kω2=1kg
👤 Trần Thị Thông viết:
Chọn C, 0,8 kg.
👤 Lê Thị Khiêm viết:
Chọn D, 1,0 kg.
👤 Phạm Thị Quốc viết:
Chọn B, 1,2 kg.
👤 Lê Thị Phương viết:
Chọn A, 0,5 kg.
➥ 🗣️ Phạm Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Lê Thị Dũng viết:
Chọn A: 0,5 kg.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: