🗣️ Phạm Thị Minh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Lê Trọng Huy trả lời:
Lời giải Áp dụng công thức: s=vo.t+12.a.t2 Quãng đường đi được trong 4 giây đầu là: s1=4vo+8a=24m(1) Quãng đường đi được trong 8 giây là s=s1+s2=24+64=88=8vo+32a=(2) Từ (1) và (2), ta được: v0 = 1 m/s, a = 2,5 m/s2
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: