🗣️ Hồ Liêm Anh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Đặt điện áp u=U0cos(100πt-π3)(V) vào hai đầu một tụ điện có điện dung 0,2π(mF). Ở thời điểm điện áp giữa hai đầu tụ điện là 150 V thì cường độ dòng điện trong mạch là 4 A. Biểu thức của cường độ dòng điện trong mạch là
(A) A. i=4√2cos(100πt+π6)(A)
(B) B. i=5cos(100πt+π6)(A)
(C) C. i=5cos(100πt-π6)(A)
(D) D. i=4√2cos(100πt-π6)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 200 cau trac nghiem dien xoay chieu tuyen chon cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Trần Minh Phúc trả lời:
Chọn câu (B): B. i=5cos(100πt+π6)(A)
👤 Nguyễn Văn Thành viết:
Chọn C, C. i=5cos(100πt-π6)(A)
👤 Trần Anh Đức viết:
Chọn D, D. i=4√2cos(100πt-π6)(A)
👤 Trần Văn Phú viết:
Chọn B, B. i=5cos(100πt+π6)(A)
➥ 🗣️ Hồ Liêm Anh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 200 Câu trắc nghiệm Điện xoay chiều tuyển chọn cực hay có lời giải chi tiết
👤 Nguyễn Văn Lộc viết:
Chọn A, A. i=4√2cos(100πt+π6)(A)
👤 Trần Gia Vỹ viết:
Chọn B: B. i=5cos(100πt+π6)(A)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: