🗣️ Trần Văn Hiệp hỏi: Cho mình hỏi một câu Vật lý lớp 12 trong sách bài tập
Cho cường độ âm chuẩn I0 = 10-12W/m2. Tính cường độ âm của một sóng âm có mức cường độ âm 80 dB
(A) 10-2W/m2
(B) 10-4W/m2
(C) 10-3W/m2
(D) 10-1W/m2
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi vat li 12 hoc ki 1 nam 2020 , 2021 co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Quốc trả lời:
Chọn câu (B): 10-4W/m2
Chọn B
Áp dụng L = 10log(II0) (dB) tính được I = 10-4W/m2
👤 Trần Thị Phúc viết:
Chọn C, 10-3W/m2
👤 Nguyễn Thị Anh viết:
Chọn D, 10-1W/m2
👤 Nguyễn Thị Minh viết:
Chọn B, 10-4W/m2
➥ 🗣️ Trần Văn Hiệp trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề thi Vật Lí 12 Học kì 1 năm 2020 - 2021 có đáp án
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn A, 10-2W/m2
👤 Lê Văn Thành viết:
Chọn B: 10-4W/m2
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: