🗣️ Lê Thế Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Chân Trời Sáng Tạo
Hai lực →F1,→F2 song song, cùng chiều, cách nhau một đoạn 20 cm. Độ lớn của lực →F1 là 18 N và của lực tổng hợp →F là 24 N. Hỏi độ lớn của lực →F2 và điểm đặt của lực tổng hợp cách điểm đặt của lực →F2 một đoạn là bao nhiêu?
(A) 6 N; 15 cm .
(B) 42 N; 5 cm .
(C) 6 N; 5 cm .
(D) 42 N; 15 cm .
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt vat li 10 bai 13, tong hop luc, phan tich luc co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Thành trả lời:
Chọn câu (A): 6 N; 15 cm .
Đáp álà: A
Ta có:F2=F−F1=6N
{d2d1=31d2+d1=20cm⇒{d1=5cmd2=15cm
👤 Hồ Khôi Phú viết:
Chọn C, 6 N; 5 cm .
👤 Dương Ngọc Thành viết:
Chọn D, 42 N; 15 cm .
👤 Ngô Gia Lộc viết:
Chọn B, 42 N; 5 cm .
👤 Đỗ Phương Dũng viết:
Chọn A, 6 N; 15 cm .
➥ 🗣️ Lê Thế Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đánh Giá Năng Lực - Giải SBT Vật lí 10 bài 13: Tổng hợp lực- Phân tích lực có đáp án
👤 Nguyễn Hậu Phước viết:
Chọn A: 6 N; 15 cm .
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: