🗣️ Trần Khôi Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Vật lý Lớp 11 trong sách bài tập Sách Cánh Diều
b) Tìm tốc độ của vật khi nó ở vị trí có li độ . x=A2
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt vat li lop 11 canh dieu chu de 1, dao dong co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Đức trả lời:
b) Tại vị trí x=A2=0,1252=0,0625 m ta có:
|v|=√ω2(A2−x2)=√242(0,1252−0,06252)=2,60 m/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: