Tính động năng của các đối tượng sau: Một con rùa có khối lượng m2 = 3,50 kg đang bò với vận tốc v2 = 1,00 cm/s

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Trần Thị Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Cánh Diều

Tính động năng của các đối tượng sau:

Một con rùa có khối lượng m2 = 3,50 kg đang bò với vận tốc v2 = 1,00 cm/s.

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.

🔑 Chủ đề: giai sbt li 10 bai 13, bao toan va chuyen hoa nang luong co dap an.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Trần Hậu Minh trả lời:

Lời giải Wđ2 = 12m2v22=12.3,5.0,012=0,175mJ


Câu trước | Câu kế tiếp

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Đánh giá năng lực