🗣️ Hồ Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Cánh Diều
Một ô tô chuyển động chậm dần đều, trong 8,50 s đi được quãng đường 40,0 m với vận tốc cuối cùng là 2,80 m/s.
Tìm độ lớn vận tốc ban đầu của xe.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt li 10 bai 5, chuyen dong bien doi co dap an.
🕵 Bạn Trần Gia Lộc trả lời:
Lời giải Áp dụng công thức: d=12(v+v0).t ⇒40=12(v0+2,80).8,5⇒v0=6,61m/s
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: